YD-K36

Trang ChínhBuồn thay cho phận lớp mình EmptyGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Buồn thay cho phận lớp mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
_HDX_
Điều Hành
Điều Hành
_HDX_

Buồn thay cho phận lớp mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeMon Nov 07, 2011 9:47 pm

"Hôm nay là một ngày mưa tầm tả, xối xả, và cũng là một ngày ko có học theo thời khóa biểu chính của lớp ta, nhưng nó lại ko là một ngày nhàm chán, ko là một ngày chỉ biết ngắm mưa rơi, bởi tất cả các CĐV nhiệt thành của lớp ta đều có mặt đông đủ để dự khán dưới mưa trận đấu đầy cảm xúc này.
Một điều ko thể chối cãi là lực lượng CĐV của ta áp đảo hoàn toàn so với YD, cùng những tiếng la hét, la ó om xòm làm cho tinh thần của đội ta luôn lên cao, còn đối phương lại xuống thấp. Có thể nói CĐV là một phần ko thể thiếu trong các trận thi đấu của....."

[You must be registered and logged in to see this link.]

Đọc xong topic này, mới phản ánh cụ thể lực lượng CDV lớp mình khá mỏng..thật sự rất mỏng.
_Tinh thần đoàn kết, tự hào vì danh dự lớp, của thành viên lớp ta còn khá thấp.
_Chẳng lẽ phải mở miệng ra nói..bạn nào đi cổ vũ thì cộng DRL?
_Như vậy thì mang tính lợi dụng quá, nhưng phải làm thế nào khi....."có liên quan gì đến mình,rãnh đâu mà đi!"
_Không có CĐV thì VDV cũng nản thôi.
_Thế thì tham gia đấu giải còn vui gì, thành tích gì, tập thể gì?
_Thi đấu ngoài việc giành chiến thắng, mà còn để cống hiến cho các bạn xem. Mà không có người xem thì cống hiến làm gì?
_Cùng lắm là vì sĩ diện bản thân, danh dự lớp mà thôi. Mà CDV đã không nghĩ đến danh dự lớp, thì mình nghĩ đến làm gì? Bỏ qua 2 chữ SĨ DIỆN, rút không thi đấu cho rồi. Thọ nói thẳng, nếu không phải vì anh em trong đội bóng chuyền, Thọ đã rút ra từ lâu, ai muốn làm gì thì làm, tự sinh tự diệt, ai muốn nói muốn chửi gì cứ việc.
_Thi đấu mà không có CDV thì như cá trên.....chảo...mà đối thủ là "dầu sôi", muốn chiên mình lúc nào thì chiên.
_Ngoài việc thi đấu bị áp lực tâm lí vì ít CDV, càng buồn hơn khi CDV đội bạn đứng dọc hết cả sân banh, còn lớp mình thì 1 nhóm nhỏ vài bạn
_Từ trước đến nay, chỉ có 1 trận đánh với YC k24 giải khoa Y năm rồi là nhớ mãi. Cũng nhờ các bạn thi hát quốc ca vừa thi xong, chạy ra cổ vũ lớp mình đánh bóng chuyền, trận đấu đang gây cấn, tự nhiên thế trận nghiêng về lớp mình liền. Lớp mình cổ vũ như vũ bão, t có thể nhìn thấy đối phương run sợ đến cỡ nào..."không ướt quần là may Laughing "...trong khi 6vdv lớp mình, không hẹn mà gặp, những nụ cười thi nhau nở trên môi họ, còn ánh mắt chỉ hiện lên 2 từ thôi, nhưng có thể nói lên tất cả - HẠNH PHÚC
Nhưng đó đã là quá khứ, và cũng là 1 giấc mơ. Vấn đề CDV không chỉ ở môn bóng chuyền, mà còn ở các môn thi đấu khác. Cần phải có biện pháp cụ thể mới được. Chiều nay 7/11/2011 giải khoa Y năm nay đã khai mạc. Năm nay lớp chúng ta có thêm lực lượng CDV YC, hi vọng tình trạng sẽ được cải thiện. 2 lớp mà không cổ vũ bằng 1 lớp YB, thì chắc chỉ có nước "đội q__n" về.
_Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, Thọ xin thay mặt tất cả các VDV ở tất cả các môn, xin cảm ơn những bạn lâu nay luôn gắn bó cổ vũ cho chúng tôi. Mặc dù số lượng không đông, nhưng đó mới thật sự là bạn tốt, là công dân tiêu biểu của YD

Được sửa bởi Conan ngày Wed Nov 09, 2011 11:22 am; sửa lần 1. (Reason for editing : Chỉnh size 18->13)
_HDX_
Điều Hành
Điều Hành
_HDX_

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeMon Nov 07, 2011 9:54 pm

Cập nhật tin tức: Minh Đức xuất sắc giành giải nhất đơn nam bóng bàn. Quá đỉnh..ước gì mình được như anh ấy..Laughing
yenduyydk36
Super Mod
Super Mod
yenduyydk36

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeMon Nov 07, 2011 10:59 pm

Đấy là điều mà tôi đang trằn trọc đó Thọ à! Hôm nay tôi cứ ngỡ cổ động viên sẽ vào đông lắm, nhưng... mọi hy vọng đều đã thất vọng! YC ko 1 ai, YD thì vào mấy bạn rồi về. Có thể suy nghĩ khách quan về phía các bạn là môn bóng bàn có thể nhàm chán đối với các bạn nên tôi sẽ đợi vào các trận thi đấu của các môn khác tiếp theo sau này. Tôi sẽ đợi...tôi mong rằng lớp mình cũng như các bạn lớp YC sẽ đi cỗ vũ nhiệt tình vì tinh thần tập thể, vì sự yêu thể thao ẩn sâu trong chính mỗi người, không phải vì điểm rèn luyện.
leemingyuan
Điều Hành
Điều Hành
leemingyuan

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeTue Nov 08, 2011 12:04 am

Ủa, tụi t tưởng liên kêt vs YC thì fai có nhiều người hơn nữa chớ, hóa ra k có ai ah, cũng phải thui, chỉ có lớp mình ngĩ YC chịu hợp tác, nhưng h chỉ cần cổ động viên đã nói lên tất cả, nta chả cần lớp mình đâu, lớp nta thì nta cổ vũ, còn lớp mình thì mặc kệ. Hóa ra đoàn kết mà bí thư 2 bên làm là như thế này, k chừng nta ngĩ lớp mình cần nta nên liên kết, nta khi dễ lớp mình làm nên được trò trống j nên k ai đi cổ vũ cho mệt. Nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn Đức, đã đoạt giải về cho lớp mình, đó là niềm vinh quang của YD và điều đó đã khẳng định vs mọi người nói chung và ai đó nói riêng, tất cả VĐV YD đều có bản lĩnh, năm ngoái chỉ là quá khứ, đừng đứng núi này mà trong núi nọ, đừng ngĩ YC mới có khả năng giành giải rồi hi vọng quá vào nta, CĐV YC chính là thể hiện cho tính cao ngạo của YC mà chính chúng ta là người mag đến cao ngạo đó cho YC, chỉ cần YD đoàn kết, dù có hàng trăm YC cũng k bằng. Tại sao lớp chúng ta k đi cổ vũ nhìu, fai chăng vì ngĩ đoàn kết vs YC thì sẽ có CĐV thay thế, nhưng cuối cùng là zị, đúng là "dụ gà không được mất luôn nắm thóc".
_HDX_
Điều Hành
Điều Hành
_HDX_

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeTue Nov 08, 2011 11:50 am

Thật ra nói 1 câu công bằng thì CDV lớp nào cũng được, YC hay YD gì cũng được, càng đông càng tốt. Vì dù muốn dù không, chúng ta hiện là đội YCD_k36. Vấn đề này dù có bàn cãi cũng không làm được gì.
Việc thống nhất thành phần thi đấu là theo nội bộ từng môn, giống như b.chuyền vậy, với Thọ không phải ai giỏi là vào đội hình, giỏi mà kiêu ngạo thì đứng ở ngoài xem đi. Đội cần những người chịu tập chứ không phải tài cao đức thấp.

Tuy nhiên, vấn đề được đặt ra là tại sao chúng ta phải ngồi trông chờ và hi vọng? Tại sao chúng ta lại không tự thân vận động? Tại sao lại phải trông chờ vào CDV YC trong khi sĩ số lớp mình không phải là ít? Tại sao lại phải ngồi hi vọng các CDV sẽ đến xem VDV thi đấu vì lòng yêu thể thao, mà không phải vì 1 lí do nào khác? Trong khi nếu họ yêu thể thao thì tham gia thành VDV mất rồi!!!
Tại sao chúng ta lại không tự tìm cách nhỉ?

Mọi ng ai có ý kiến hay thì đóng góp giùm nhé.

P/s: Ý kiến của Thọ. 1 đội gồm nhiều thành viên, vậy thì tại sao mỗi thành viên không rủ bạn bè, bạn thân, những người chơi chung nhóm với mình đến xem? Trong hay ngoài trường cũng được. Giống như đánh giải b.chuyền với YA35 kì rồi vậy, bạn Phạm Quang Nhân có rủ thêm 3 ng bạn ở ngoài vào xem. (Tiếc là trận đó quá căng thẳng, nên không dám đưa Quang Nhân vào, vì không biết bạn ấy đánh ra sao). Có thể sẽ không quá nhiều CDV, nhưng sẽ có tiến bộ về mặt sĩ số, và đó là bước cơ bản nhất. Đội trưởng mỗi nhóm phải phổ biến cho các thành viên, vì lợi ích của đội nói chung, lợi ích cá nhân họ nói riêng.
Hay là những ai không tham gia các hoạt động của lớp (YDuy có lập 1 danh sách đó) cho vào đội CDV. Lưu ý rõ, nếu không tham gia thì cuối HK DRL nhỏ ráng chịu.

Được sửa bởi Conan ngày Wed Nov 09, 2011 11:25 am; sửa lần 1. (Reason for editing : Size quá lớn, gây khó đọc)
leemingyuan
Điều Hành
Điều Hành
leemingyuan

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeTue Nov 08, 2011 3:48 pm

mỗi n ai cũng có lòng nhiệt quyết của mình, CĐV cũng vậy. Có lẽ lòng nhiệt quyết đó của lớp ta đã bị mất, có lẽ 1 phần vì kết quả ngèo nàn của chúng ta năm ngoái, một phần khác vì việc học hành khà nhiều. Và 1 điều t thấy rằng là các bạn là VĐV thì các bạn chỉ có hứng thú vs môn của mình và 1 vài môn khác nhưng k fai là tất cả các môn. Và các bạn VĐV ơi, các bạn thử ngĩ đi, chúng ta chỉ tham gia môn chúng ta, còn các môn khác n khác thi đấu thì chúng ta k có hứng thú đúng k Question Có qua thì mới có lại. Các bạn thử ngĩ xem, nếu các môn khác chúng ta k đi cổ vũ thì đến lượt môn của mình có ai đi cổ vũ lại cho mình k. Nên t mong mỏi 1 điều là tất cả các VĐV ngoài thi đấu môn mình ra sẽ là CĐV của các môn khác và còn là những CĐV nồng cốt nhất. Song sog đó t thấy 1 điều cũng hết sức quan trọng đó là không khí cuồng nhiệt của CĐV, cần phải có những n có khả năng làm cho bầu không khí cổ động nóng lên, sung lên, mạnh mẽ lên để các CĐV cảm thấy có hứng thú mỗi khi đi cổ vũ, như zị các bạn sẽ thích thú hơn khi đi cổ vũ mà 1 khi thích rồi thì k cần kêu nta cũng đi. T thấy trong lớp ta có những bạn có khả năng đó chẳng hạn Lâm Trung Tín, Bùi Xuân Trà... và họ cũng rất nhiệt tinh tham gia, chúng ta nên nhờ vã sự giúp đỡ của họ, còn dụ dỗ họ bằng cách nào thì do BCH.
_HDX_
Điều Hành
Điều Hành
_HDX_

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeWed Nov 09, 2011 8:34 pm

t6 này là bóng chuyền nam ra quân. Lớp mình có 1 nhóm thi vào chiều t6. Nhưng tiếc là 4h thi xong rồi, trong khi khoảng 5h mới đánh, không biết sẽ thế nào đây nữa. Cam chịu số phận vậy. Chủ nhật này là bóng chuyền nữ, rồi bóng đá nữ, rồi bóng đá nam. Sẽ là 1 ngày cổ vũ mệt mỏi đây. Đúng là nếu bản thân VDV không cổ vũ cho nhau, không lo cho mình trước, thì ai cổ vũ cho mình đây!
coongno2
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Bài gửiTiêu đề: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitimeSat Jun 23, 2012 12:26 am

Bài này chắc viết lâu rồi nhưng lâu lâu lên vọc diễn đàn mới thấy,mong bạn viết topic thông cảm Very Happy
đọc hết bài viết và tất cả các bình luận mà cũng đâu có thấy ai đưa ra 1 giải pháp hoàn chỉnh và cụ thể đâu ??. Đọc xong bài viết mình thấy các bạn có áp dụng 1 số cách làm đó, ví dụ như các VĐV cổ vũ cho nhau rồi VĐV dẫn bạn vào xem, mà không biết mức độ thành công ra sao mà k được nhắc tới.
Còn về các bạn YB thì khỏi nói đi, họ đi đầu trong rất nhiều phong trào mà, chắc trong khóa của mình thì họ là dẫn đầu, họ tạo được tinh thần lớn ban đầu làm bước đệm cho các lần sau đó. họ đi cỗ vũ có tổ chức chứ không phải đi dạng tự phát như mình,đôi khi có cả băng rôn và có cả " nhạc trưởng"
Đi vô vấn đề chính mình xin có 1 vài ý kiến:
1. Các VĐV đi cổ vũ cho nhau sao k kết hợp rũ kèm thêm các bạn chơi chung nhóm của mình
2. Nên mời các bạn có tinh thần vì tập thể cao (nhưng theo bản thân tôi nhưng người này nếu có uy tín và chức quyền thì càng tốt)
3. nên có tổ chức, chuẩn bị, thông báo sớm ( không nên thông báo lúc ra về vì thường k ai thèm để ý)
4. cho các bạn xem topic này nhiều 1 chút bằng các đưa vào chữ ký của Thọ trong diễn đàn hay cách nào đó đưa nó lên đầu đi, tui k biết làm
5. tìm ra "lực lượng nồng cốt " cho phong trào cổ vũ (nên chọn đa số các bạn nữ có tinh thần tập thể vì các bạn có giọng cao với lại có reo hò cuồng nhiệt thì thấy cũng đỡ ngại hơn nam, các bạn nam hỗ trợ thêm), họ sẻ thường xuyên đi và truyền lửa chứ nhiều khi đi mà vào không thấy có ai thì cũng chán và thấy bị lép vế làm sao mà reo hò gì được

ĐÂY LÀ Ý KIẾN CÁ NHÂN, NẾU CÓ LỠ CHÉM GIÓ HAY VIỄN VONG THÌ CÁC BẠN THÔNG CẢM BỎ QUA CHO
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn thay cho phận lớp mình   Buồn thay cho phận lớp mình I_icon_minitime

Buồn thay cho phận lớp mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» PHÂN CÔNG LÀM SẢN PHẨM TÁI CHẾ
Trang 1 trong tổng số 1 trang